Australian Open thiết kế bởiVĩnh Cường
Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Phẫu thuật đứt dây chằng trước khớp gối ở HN hiện nay có bác sĩ nào giỏi ?
Xem chủ đề Phẫu thuật đứt dây chằng trước khớp gối ở HN hiện nay có bác sĩ nào giỏi ? trong chuyên mục Khoa Chẩn đoán - Điều trị:
Chào các anh chị trong diễn đàn. Vừa rồi mình có bị chấn thương chân phải, khi chụp MRI thì phát hiện ra đứt dây chằng trước của khớp gối. ...

Thành viên mới Hình đại diện của mrpion
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần / 0 bài

Mặc định Phẫu thuật đứt dây chằng trước khớp gối ở HN hiện nay có bác sĩ nào giỏi ?

Chào các anh chị trong diễn đàn. Vừa rồi mình có bị chấn thương chân phải, khi chụp MRI thì phát hiện ra đứt dây chằng trước của khớp gối. Do vậy dẫn đến tình trạng không thể tiếp tục chơi thể thao được ạ. Em đang định mổ tái tạo lại dây chằng tại Hà Nội nhưng chưa biết mổ bác sĩ nào. Các anh chị ở đây ai có kinh nghiệm thì tư vấn giùm em với. Thanks nhiều nhiều ạ.

Xếp hạng:
    Hình đại diện của phuong-tu lanh
    Phong Thần
    895
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 153 lần / 101 bài

Trích dẫn Được gửi bởi mrpion Xem bài viết
    Chào các anh chị trong diễn đàn. Vừa rồi mình có bị chấn thương chân phải, khi chụp MRI thì phát hiện ra đứt dây chằng trước của khớp gối. Do vậy dẫn đến tình trạng kbahông thể tiếp tục chơi thể thao được ạ. Em đang định mổ tái tạo lại dây chằng tại Hà Nội nhưng chưa biết mổ bác sĩ nào. Các anh chị ở đây ai có kinh nghiệm thì tư vấn giùm em với. Thanks nhiều nhiều ạ.
    ban cu yen tam mo di,khoang 6 thang sao la co the choi lai binh thuong thoi.

Xếp hạng:
    Phong Thần
    895
    Cảm ơn
    2

minh da bi giong nhu ban,va hien nay da choi lai binh thuong,dieu quan trong la tap luyen sao khi mo ma thoi .

Xếp hạng:
    Phong Thần
    895
    Cảm ơn
    2

o co su cach biet nhieu ve bac si mo,nhung co su cach biet ve tap luyen sao khi mo do ban oi,neu ban muon biet them thong tin thi hay goi dien cho minh nhe.0909999115 gap phuong.

5. Có 2 bác đã cảm ơn phuong-tu lanh cho bài viết này:

Core Member Xếp hạng:
    Hình đại diện của Jeu*
    Phong Thần
    600
    Cảm ơn
    2,369
    Được cảm ơn 2,409 lần / 1,086 bài

Trích dẫn Được gửi bởi mrpion Xem bài viết
    Chào các anh chị trong diễn đàn. Vừa rồi mình có bị chấn thương chân phải, khi chụp MRI thì phát hiện ra đứt dây chằng trước của khớp gối. Do vậy dẫn đến tình trạng không thể tiếp tục chơi thể thao được ạ. Em đang định mổ tái tạo lại dây chằng tại Hà Nội nhưng chưa biết mổ bác sĩ nào. Các anh chị ở đây ai có kinh nghiệm thì tư vấn giùm em với. Thanks nhiều nhiều ạ.
    Bạn ở HN phải không ? Chồng mình cũng mổ vì đứt dây chằng chéo đầu gối do đá bóng năm 2010. Mổ ở Bệnh Viện Thê dục thể thao, chỗ Mỹ Đình ấy. Sau khi mổ xong thì phải có bài tập phục hồi chức năng. Thời gian đầu, chồng mình còn mời cả bác sĩ đến nhà để hướng dẫn luyện tập nữa, sau đó thì tự tập. Mất khoảng 6 tháng thì có thể bắt đầu chơi thể thao nhẹ nhàng được.
    Quan trọng nhất chính là thời gian tập phục hồi, bạn ạ, đòi hỏi phải rất kiên trì đấy và tập bắt đầu từ khoảng 2 - 3 ngày sau mổ rồi, đau cũng phải chịu, tập xong luôn phải chườm đá. nếu bạn quan tâm thì nhắn tin cho mình mình sẽ cho số mob của anh xã nhé.
    Anh xã cũng có nick trên diễn đàn : 2868 (ối, đối thủ của bác Phương tủ lạnh trong giải Viettenis vừa rồi đấy, bác nhớ không ?, hóa ra là hai ông đứt dây chằng cùng chơi với nhau một trận à ) bạn có thể nhắn tin luôn cho anh ấy cũng được nhé.

Nếu cần nốt kinh nghiệm của người mổ thoát vị đĩa đệm (cũng do đá bóng) thì cũng có luôn nữa, hic
    Em vô tình qua nắng
    Nắng vô tình hai mươi
    (ĐVHN)

Core Member Xếp hạng:
    Hình đại diện của Jeu*
    Phong Thần
    600
    Cảm ơn
    2,369
    Được cảm ơn 2,409 lần / 1,086 bài

Trích dẫn Được gửi bởi phuong-tu lanh Xem bài viết
    minh da bi giong nhu ban,va hien nay da choi lai binh thuong,dieu quan trong la tap luyen sao khi mo ma thoi .
    Chính xác ạ ! Và cái này chỉ phụ thuộc vào sự kiên trì của người bệnh mà thôi, không ai giúp được đâu
    Em vô tình qua nắng
    Nắng vô tình hai mươi
    (ĐVHN)

Thành viên mới Hình đại diện của bira
    Cảm ơn
    1

Anh em ở diễn đàn biết bác sỹ nào mổ tái tạo DCCT, DCCS tay nghề cao, giỏi ko chỉ mình với. Mình bị đứt DCCT, DCCS, dây chằng bên ngoài, rách sụn chêm. Mình đã trải qua 1 lần mổ DCCT và dây chằng bên ngoài và sụn chêm ở bênh viện chợ rẫy rồi, DCCS thì bs chưa phẫu thuật cho mình ( ko biết lý do), nhưng mình xui nên gặp bác sỹ tay nghề yếu nên phẫu thuật ko thành công, mình đi chụp MRI và xquang lại , và đi khám tư vấn những bác sỹ khác thì bảo nên phẫu thuật lại DCCT và phẫu thuật DCCS. Mình sợ cảm giác đau đớn lắm, nên lần này phải tìm 1 bs thật giỏi để phấu thuật cho thành công.
    Có ai đã từng phẫu thuật BS Trọng Anh và BS Phạm Nguyễn Thành Trung bệnh viện 115 chưa vậy? Sao chi phí ở bệnh viện 115 cao quá vậy, ko có BH thì khoảng 35t 1 dây , còn có BH thì 25t. Mình thật sự ko biết bác sỹ nào cả, mong mọi người tư vấn cho.

Xếp hạng:
    Hình đại diện của carom
    Phong Thần
    650
    Cảm ơn
    50
    Được cảm ơn 83 lần / 46 bài

Trích dẫn Được gửi bởi bira Xem bài viết
    Anh em ở diễn đàn biết bác sỹ nào mổ tái tạo DCCT, DCCS tay nghề cao, giỏi ko chỉ mình với. Mình bị đứt DCCT, DCCS, dây chằng bên ngoài, rách sụn chêm. Mình đã trải qua 1 lần mổ DCCT và dây chằng bên ngoài và sụn chêm ở bênh viện chợ rẫy rồi, DCCS thì bs chưa phẫu thuật cho mình ( ko biết lý do), nhưng mình xui nên gặp bác sỹ tay nghề yếu nên phẫu thuật ko thành công, mình đi chụp MRI và xquang lại , và đi khám tư vấn những bác sỹ khác thì bảo nên phẫu thuật lại DCCT và phẫu thuật DCCS. Mình sợ cảm giác đau đớn lắm, nên lần này phải tìm 1 bs thật giỏi để phấu thuật cho thành công.
    Có ai đã từng phẫu thuật BS Trọng Anh và BS Phạm Nguyễn Thành Trung bệnh viện 115 chưa vậy? Sao chi phí ở bệnh viện 115 cao quá vậy, ko có BH thì khoảng 35t 1 dây , còn có BH thì 25t. Mình thật sự ko biết bác sỹ nào cả, mong mọi người tư vấn cho.
    Bác cứ đến gặp từng bác sỹ để tư vấn cách điều trị rồi ra quyết định nhé. Mình từng được phẫu thuật BS Anh ở tay (ko phải chân) và có nhận xét là kết quả rất tốt, BS tận tình. Bác cần tư vấn gì thì PM vào inbox nhé.
    Chào Chưa đăng ký. Cảm ơn bạn đã đọc bài. Chúc bạn 1 ngày tốt lành.

Thành viên ưu tú (GEM)
    Hình đại diện của thinhmechanic
    Phong Thần
    665
    Cảm ơn
    1,696
    Được cảm ơn 1,708 lần / 798 bài

Trích dẫn Được gửi bởi bira Xem bài viết
    Mình được bsy Trọng Anh phẩu thuật DCCT ngày 20/6 vua rồi, cũng bị rách sụn chêm, buổi phẩu thuật chỉ kéo dài khoảng 1h. Kết quả thật tốt bạn ạ. Đến hôm nay mình đã bắt đầu tập lại tennis được rồi. Về bsy Trọng Anh thì mình chỉ có thể nói ngắn gọn trong 2 chữ "tuyệt vời". Trong suốt thời gian phẩu thuật, mình và Bsy vừa nói chuỵen, vừa cùng nhìn màn hình để thấy rõ những gì đã thực hiện. Điều này cũng phần nào giúp mình hiểu rõ để biết thêm cách luyện tập phù hợp sau mỗ.
    Theo như mình biết, hồi phục sau mỗ phụ thuộc vào nhiều yếu tố, tuy nhiên với kinh nghiệm bbarn thân, nổ lực tập luyên sau mỗ rất quan trọng.
    Bạn có thể alo cho mình nói chuyện nhiều hơn nếu bạn cần thêm thông tin nhé. Dt của mình 0937862362.
    Thân ái

Thành viên mới Hình đại diện của bira
    Cảm ơn
    1

Trích dẫn Được gửi bởi thinhmechanic Xem bài viết
    Mình được bsy Trọng Anh phẩu thuật DCCT ngày 20/6 vua rồi, cũng bị rách sụn chêm, buổi phẩu thuật chỉ kéo dài khoảng 1h. Kết quả thật tốt bạn ạ. Đến hôm nay mình đã bắt đầu tập lại tennis được rồi. Về bsy Trọng Anh thì mình chỉ có thể nói ngắn gọn trong 2 chữ "tuyệt vời". Trong suốt thời gian phẩu thuật, mình và Bsy vừa nói chuỵen, vừa cùng nhìn màn hình để thấy rõ những gì đã thực hiện. Điều này cũng phần nào giúp mình hiểu rõ để biết thêm cách luyện tập phù hợp sau mỗ.
    Theo như mình biết, hồi phục sau mỗ phụ thuộc vào nhiều yếu tố, tuy nhiên với kinh nghiệm bbarn thân, nổ lực tập luyên sau mỗ rất quan trọng.
    Bạn có thể alo cho mình nói chuyện nhiều hơn nếu bạn cần thêm thông tin nhé. Dt của mình 0937862362.
    Thân ái
    Mọi ngừoi có thể tư vấn cho mình được ko? Tới thời điểm bây giờ gối mình vẫn còn rất lỏng,đi lên xuống cầu thang được, ko chạy nhảy được, gối ko còn đau nữa, mình đã di khám 1 bs ở bv 115 bảo là nghi ngờ DCCT phẫu thuật bị lệch hướng, có khả năng phải pt lại, trong khi làm PT DCCS nếu thấy DCCT bị lệch thì làm lại luôn. Sau đó em đi khám bs Trọng Anh , thì bs bảo chỉ cần pt nối lại DCCS nữa là được, bs Trọng Anh thì tư vấn rất ít, còn bs kia thì về mặt lý thuyết thì có vẻ rất khá , nhưng kinh nghiệm thì em ko biết ntn, bây giờ em cũng ko biết là bs nào chẩn đoán bệnh của em đúng nữa, em hoang mang lắm, em dự định sắp tới pt mà vẫn chưa biết chọn bs nào cả, ko biết là có cần pt lại DCCT ko nữa.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng

Thông tin chủ đề