Australian Open thiết kế bởiVĩnh Cường
Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22

Xin ý kiến: Tập Gym ở California fitness @ Hà Nội
Xem chủ đề Xin ý kiến: Tập Gym ở California fitness @ Hà Nội trong chuyên mục Khoa Sức khỏe tổng quát:
Tình hình là em hạ quyết tâm đi tập Gym để nâng cấp quả bụng 1 múi lên 6 múi. Nhà em ở Nguyên Hồng, làm việc ở 34 Láng ...

Moderator Hình đại diện của Ngọc Bẹt
    Phong Thần
    635
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    2,594
    Được cảm ơn 2,944 lần / 1,269 bài

Mặc định Xin ý kiến: Tập Gym ở California fitness @ Hà Nội

Tình hình là em hạ quyết tâm đi tập Gym để nâng cấp quả bụng 1 múi lên 6 múi.

Nhà em ở Nguyên Hồng, làm việc ở 34 Láng Hạ nên tập ở Cali Fitness 88 Láng Hạ là chuẩn nhất rồi, đi bộ được, đỡ ngại.

Em đến tập thử thì thấy đồ đạc máy móc ngon, HLV cũng ổn, nhưng cái làm em ngại nhất là giá rổ cao (chấp nhận vì là dịch vụ 5 sao mà) nhưng lại có thể mua ở rất nhiều mức phụ thuộc vào khả năng mặc cả của mỗi người. Cái này làm mình có cảm giác như bị lừa á. Em thấy dân tình tập tành ở đó cũng đông, chả nhẽ có nhiều người không quan tâm đến tiền hoặc dễ bị dụ vậy.

Ngoài việc mua thẻ vốn không có nhiều lựa chọn (bọn tư vấn chỉ offer 2 mức Platinum 90tr/12 tháng và Gold 40tr), thì nếu tập HLV riêng cũng chat: 1tr/1h.

Bác nào hiểu biết vụ này thì chỉ giáo cho em tí iot vì thực sự em cũng có thiện chí tập ở Cali. Nếu chưa có info rõ ràng thì trước mắt em tự tập ở nhà vậy.
    ----------------------------

Sống bằng TRÁI TIM khi nó còn đập...

http://facebook.com/ngo.v.khoi

Ngọc Bẹt Playlist: https://www.youtube.com/playlist?lis...ZkqmFvpSzAd_Ka

Thành viên ưu tú (GEM)
    Hình đại diện của Thắng YAMAHA
    Phong Thần
    650
    Cảm ơn
    1,675
    Được cảm ơn 2,096 lần / 1,325 bài

Trích dẫn Được gửi bởi Ngọc Bẹt Xem bài viết

Nhà em ở Nguyên Hồng, làm việc ở 34 Láng Hạ nên tập ở Cali Fitness 88 Láng Hạ là chuẩn nhất rồi, đi bộ được, đỡ ngại.

Em đến tập thử thì thấy đồ đạc máy móc ngon, HLV cũng ổn, nhưng cái làm em ngại nhất là giá rổ cao (chấp nhận vì là dịch vụ 5 sao mà) nhưng lại có thể mua ở rất nhiều mức phụ thuộc vào khả năng mặc cả của mỗi người. Cái này làm mình có cảm giác như bị lừa á. Em thấy dân tình tập tành ở đó cũng đông, chả nhẽ có nhiều người không quan tâm đến tiền hoặc dễ bị dụ vậy.

Ngoài việc mua thẻ vốn không có nhiều lựa chọn (bọn tư vấn chỉ offer 2 mức Platinum 90tr/12 tháng và Gold 40tr), thì nếu tập HLV riêng cũng chat: 1tr/1h.

Bác nào hiểu biết vụ này thì chỉ giáo cho em tí iot vì thực sự em cũng có thiện chí tập ở Cali. Nếu chưa có info rõ ràng thì trước mắt em tự tập ở nhà vậy.
    Oạch , bác thử hỏi lại giá cả đi chứ bác có nghe nhầm hoặc mấy ku tư vấn kia có nói nhầm ko đấy chỗ gần nhà e cũng mới mở 1 trung tâm California hôm trc e cũng có tò mò lên hỏi thử thì ban đầu mấy nhóc đòi e giá là 24tr / 1 năm thẻ Gold
    Sau đấy thấy e lưỡng lự lập tức mấy thằng down giá xuống còn 18tr nhưng e vẫn chưa ok ngay thì tụi nhân viên lại bảo nếu thanh toán bằng thẻ master thì còn giá 18tr / 16 tháng ( quá rẻ so với quy định )
    Mà trung tâm này mới mở bác nhé rộng 3000m2 ( thuộc dạng nhất nhì Sài Gòn rồi ) nghe tụi nó nói là đầu tư 3 tr đô
    Kinh nghiệm của e là cứ trả giá thoải mái rồi để lại số điện thoại và đi về sau 1 2 ngày bọn nhân viên sẽ alo lại cho bác ngay ( cái này e sure luôn )
    Chúc bác nâng cấp vòng 2 thành công nhé

3. Có 1 bác đã cảm ơn Thắng YAMAHA cho bài viết này:

Thành viên ưu tú (GEM)
    Hình đại diện của Mr. Bap
    Phong Thần
    680
    Cảm ơn
    129
    Được cảm ơn 255 lần / 154 bài

2 ng bạn của mình mua với giá tính ra có 500 - 600k 1 tháng ah siêu làm già vs siêu trả giá

Trích dẫn Được gửi bởi Trần Văn Chán Xem bài viết
    Oạch , bác thử hỏi lại giá cả đi chứ bác có nghe nhầm hoặc mấy ku tư vấn kia có nói nhầm ko đấy chỗ gần nhà e cũng mới mở 1 trung tâm California hôm trc e cũng có tò mò lên hỏi thử thì ban đầu mấy nhóc đòi e giá là 24tr / 1 năm thẻ Gold
    Sau đấy thấy e lưỡng lự lập tức mấy thằng down giá xuống còn 18tr nhưng e vẫn chưa ok ngay thì tụi nhân viên lại bảo nếu thanh toán bằng thẻ master thì còn giá 18tr / 16 tháng ( quá rẻ so với quy định )
    Mà trung tâm này mới mở bác nhé rộng 3000m2 ( thuộc dạng nhất nhì Sài Gòn rồi ) nghe tụi nó nói là đầu tư 3 tr đô
    Kinh nghiệm của e là cứ trả giá thoải mái rồi để lại số điện thoại và đi về sau 1 2 ngày bọn nhân viên sẽ alo lại cho bác ngay ( cái này e sure luôn )
    Chúc bác nâng cấp vòng 2 thành công nhé
    Phong độ là Nhất thời Đẳng cấp thì... không có

5. Có 2 bác đã cảm ơn Mr. Bap cho bài viết này:

Core Member
    Hình đại diện của rafaPhong
    Phong Thần
    600
    Địa chỉ
    Q6, HCM
    Cảm ơn
    4,819
    Được cảm ơn 3,665 lần / 2,017 bài

Trích dẫn Được gửi bởi Mr. Bap Xem bài viết
    2 ng bạn của mình mua với giá tính ra có 500 - 600k 1 tháng ah siêu làm già vs siêu trả giá
    em mua có 250,000VND/ tháng thui.
    Em chuyên cung cấp máy móc thiết bị và dây chuyền sản xuất thức ăn chăn nuôi, thuỷ sản,.... Turnkey project luôn.

Bác Chưa đăng ký có nhu cầu xây dựng nhà máy thức ăn gia xúc, thuỷ sản thì alô em nhé. Thanks

Phong Thần
    635
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    2,594

Bạn của các bác mua thẻ lâu chưa? Mà mua ở Cali nào? em hỏi Cali 88 LH mờ.

Luận điệu của bọn Sales là giá ấy cũ xì rồi. Năm ngoái 88 LH còn vắng nên chúng nó chịu bán giá ấy. Giờ đông rồi nên bố chảnh bố bán giá cao mua hông?

Thành viên ưu tú (GEM)
    Hình đại diện của kangkuru
    Phong Thần
    785
    Cảm ơn
    1,835
    Được cảm ơn 1,861 lần / 1,266 bài

e đang bị dụ thẻ silver 12tr/18 tháng anytime , mà chưa ok keke. anh tham khảo giá, ko biết ngaòi HN giá có khác ko ^^

9. Có 1 bác đã cảm ơn kangkuru cho bài viết này:

Thành viên ưu tú (GEM)
    Hình đại diện của LiveView
    Phong Thần
    660
    Cảm ơn
    331
    Được cảm ơn 1,022 lần / 464 bài

Muốn 6 múi cũng ko khó lắm, miễn là bác đủ quyết tâm (mình thấy 6 múi cũng thèm, nhưng cứ tập vài buổi lại thấy đi nhậu dzui hơn )

Cái này bên webthehinh hướng dẫn, nhiều ae đã có kết quả tốt & chi phí thì cực rẻ, bác tham khảo thử nhé:

- Tập theo clip sau ( ban đầu bác nên tập khoảng 50% thời lượng)

- Tập hít đất, lưng phải thẳng
    - Tập kéo xà đơn, cằm phải qua thanh xà

11. Có 1 bác đã cảm ơn LiveView cho bài viết này:

Phong Thần
    635
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    2,594

Trưa nay em qua Nshape 71 Nguyễn Chí Thanh xem và uỵch luôn rồi. Tạm thời lấy cái thẻ bèo nhèo nhất 12.5tr/năm chuyên tập buổi sáng (check-in 6h-13h, vì tối mình đi oánh telit rồi còn rì). Sáng chịu khó dậy đạp xe 5 phút ra tới nơi. Sau này thấy giờ giấc k hợp lý thì upgrade sau cũng được, mình giàu mà ) Đánh đu với mấy em Cali đau cả đầu.

13. Có 1 bác đã cảm ơn Ngọc Bẹt cho bài viết này:

Thành viên ưu tú (GEM)
    Hình đại diện của kangkuru
    Phong Thần
    785
    Cảm ơn
    1,835
    Được cảm ơn 1,861 lần / 1,266 bài

Trưa nay em qua Nshape 71 Nguyễn Chí Thanh xem và uỵch luôn rồi. Tạm thời lấy cái thẻ bèo nhèo nhất 12.5tr/năm chuyên tập buổi sáng (check-in 6h-13h, vì tối mình đi oánh telit rồi còn rì). Sáng chịu khó dậy đạp xe 5 phút ra tới nơi. Sau này thấy giờ giấc k hợp lý thì upgrade sau cũng được, mình giàu mà ) Đánh đu với mấy em Cali đau cả đầu.
    Nshape khác cali ha anh. Nêu là cali thì anh mua đat rôi, the sunshine, check in tu sang toi 15h maximum chi 8 tr/ 15 thang thoi, mat dày tra giá thì con co the re thêm đc nua do a hehe

Phong Thần
    635
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    2,594

Trích dẫn Được gửi bởi kangkuru Xem bài viết
    Nshape khác cali ha anh. Nêu là cali thì anh mua đat rôi, the sunshine, check in tu sang toi 15h maximum chi 8 tr/ 15 thang thoi, mat dày tra giá thì con co the re thêm đc nua do a hehe
    Bác cứ Google NShape Fitness là có kq. NShape nhỏ và it máy hơn nhưng dân vp & tụi Tây tập nhiều hơn. Có cái hay là Nshape bán thẻ theo khung giờ check in nên có thể phân bổ được máy móc và đồ tập, không bị quá tải không biết trước như Cali (dân tình thik ghé lúc nào cũng được, ngày nghỉ còn lôi trẻ con qua tắm free).

Đi tập mà chọn chỗ rẻ quá thì chất lượng và đô chu đáo của HLV cũng sẽ tương ứng đó bác. Em chỉ cỗ gắng tìm chỗ nào mọi tiêu chí hài hòa nhất thôi. dùng gói này 1 thgian xem thế nào rồi upgrade lên cũng chưa muộn.

@LineView: em cảm ơn clip bác đã share. rất dễ tập.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng

Thông tin chủ đề