Áp dụng logo mới của Viettennis.net

Cuội

Administrator
Thành viên BQT
Administrator
Điểm đôi: 675
9,761
KHông phải, cái này là ý tưởng ban đầu, sau đó anh em tinh giản bớt mới ra cái em chuẩn bị in đấy

dunlop_phonui

Core Member
VIP Member
Điểm đôi: 760
5,090
cuội nói:
không phải, cái này là ý tưởng ban đầu, sau đó anh em tinh giản bớt mới ra cái em chuẩn bị in đấy
túm lại là em sẽ in theo file mà bác gửi cho em thoi nhá... đúng sai bác chịu nhá.... Em đi in đây...

autumn

Thành viên mới
Điểm đôi: 640
2,685
Bác cứ yên tâm vũng bước mà đi in đi, file công bố của IT HN thông báo là bản cuối cùng đã duyệt đấy . Bài viết kia của bác Like.ten là máy dòng hồi ký thôi ạ :D

Fair Play

Former Mod
Điểm đôi: 580
1,162
HưngHanaka nói:
Dòng chữ dưới logo nên để 1 màu thôi các bác ơi.
Logo rất đẹp và nhiều ý nghĩa ạ. Nhưng em cũng thấy là dòng chữ dưới logo để một màu có lẽ nhìn sẽ ổn hơn. Nếu sợ monotone quá mình có thể để dòng chữ một màu và hình ảnh phía trên một màu có thể là cùng tone nhưng độ đậm nhạt khác nhau. Các bác cứ thử xem sao. Sorry ạ nếu em dám bạo gan múa rìu qua mắt thợ nhưng thực lòng em chỉ muốn góp ý chân thành mong những điều tốt đẹp cho diễn đàn thui. Cũng có thể nghề nghiệp trước đây của em chuyên phải đi "soi" logo của các doanh nghiệp quen rùi nên thành bệnh nghề nghiệp. :D

Awayhuy

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 885
2,284
Fair Play nói:
Logo rất đẹp và nhiều ý nghĩa ạ. Nhưng em cũng thấy là dòng chữ dưới logo để một màu có lẽ nhìn sẽ ổn hơn. Nếu sợ monotone quá mình có thể để dòng chữ một màu và hình ảnh phía trên một màu có thể là cùng tone nhưng độ đậm nhạt khác nhau. Các bác cứ thử xem sao. Sorry ạ nếu em dám bạo gan múa rìu qua mắt thợ nhưng thực lòng em chỉ muốn góp ý chân thành mong những điều tốt đẹp cho diễn đàn thui. Cũng có thể nghề nghiệp trước đây của em chuyên phải đi "soi" logo của các doanh nghiệp quen rùi nên thành bệnh nghề nghiệp. :D
E thấy logo hiện tại có cái hay riêng :-?

Việc để 2 chữ " Viet "" .Net " 2 bên có màu đen , trong khi chữ trung tâm " Tennis " trùng tông màu vàng xanh với Hình ảnh phía trên tạo nên 1 hiệu ứng 3D thú vị, nhìn vào ta có ngay cảm giác Cái Hình quả bóng + với chữ Tennis trồi lên phía trước, trong khi chữ " Viet" và ".Net" sâu xuống phía sau! 1 Ảo giác thú vị! :-? :x

Các bác cứ lên đầu trang mà xem lại logo để thấy e nói đúng ko ? :) :) :)

Minh Tú

Thành viên mới
Điểm đôi: 700
1,024
Mình cũng thấy đẹp đó, cứ áp dụng một thời gian đi sau này có ý tưởng nào tuyệt cú mèo hơn thì truốt lại.

Kexala

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 720
428
Minh Tú nói:
Mình cũng thấy đẹp đó, cứ áp dụng một thời gian đi sau này có ý tưởng nào tuyệt cú mèo hơn thì truốt lại.
logo chính thức lun rùi bác truốt gì nữa bây giờ

Tamgv

Thành viên mới
Điểm đôi: 750
46
Logo mới của Viettennis rất sinh động và có ý nghĩa.

Mạnh Tuấn

Thành viên mới
Điểm đôi: 690
33
Awayhuy nói:
E thấy logo hiện tại có cái hay riêng :-?Việc để 2 chữ " Viet "" .Net " 2 bên có màu đen , trong khi chữ trung tâm " Tennis " trùng tông màu vàng xanh với Hình ảnh phía trên tạo nên 1 hiệu ứng 3D thú vị, nhìn vào ta có ngay cảm giác Cái Hình quả bóng + với chữ Tennis trồi lên phía trước, trong khi chữ " Viet" và ".Net" sâu xuống phía sau! 1 Ảo giác thú vị! :-? :x

Theo mình thấy logo này ok.

Ha_yonex

Thành viên mới
Điểm đôi: 685
27
Awayhuy nói:
E thấy logo hiện tại có cái hay riêng :-?Việc để 2 chữ " Viet "" .Net " 2 bên có màu đen , trong khi chữ trung tâm " Tennis " trùng tông màu vàng xanh với Hình ảnh phía trên tạo nên 1 hiệu ứng 3D thú vị, nhìn vào ta có ngay cảm giác Cái Hình quả bóng + với chữ Tennis trồi lên phía trước, trong khi chữ " Viet" và ".Net" sâu xuống phía sau! 1 Ảo giác thú vị! :-? :x

Bác này chắc là chuyên gia thẩm mỹ! Nhưng quả thật em thấy rất ổn!

Dương Tiến

Hội trưởng Đại Lộc
VIP Member
Điểm đôi: 660
237
Về chi tiết hình tượng và màu sắc của logo thì rất ok. Mình chỉ xin góp ý rất nhỏ về bố cục: Hình quả bóng nhỏ lại bằng khoản 1/2 hiên tại và tạo vệt chuyển động từ phía sau tới, chữ VIETTENNIS.NET tạo chữ nổi hơi dày bản tạo thế đứng vững của diển đàn.

Loading...