Trái 1 tay của em !!!

thanh_dark

Thành viên mới
55
[URL="https://www.youtube.com/watch?v=MfT_1IASMLg"]https://www.youtube.com/watch?v=MfT_1IASMLg[/URL]

[B][SIZE=12px]e tập nên quay lại lên đây chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em có cùng đam mê trái 1 tay ạ thanks all[/SIZE][/B]

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

ServeDoctor.ace

Vip Member
VIP Member
Điểm đôi: 670
2,313
Việc đầu tiên và rất cần thiết là bạn phải thay đổi tư duy tiếp xúc bóng. Hiện nay bạn đang bị động trong việc tìm và đánh bóng nên hầu hết điểm tiếp xúc đều ngang thân người và thậm trí sâu hơn dẫn đến sau mỗi cú đánh bộ của bạn luôn di chuyển ngang hoặc thụt lùi. Hiện tại bạn đang đánh bóng chủ yếu bằng tay ko, nếu ko sửa lỗi trên thì ngay cả việc tận dụng lực tịnh tiến và trọng lượng cơ thể vào cú đánh cũng không làm được, chưa nói đến các bộ phận phát lực khác.

Lỗi này cần sửa sớm, để thành tật thì sẽ rất khó thay đổi và sẽ giới hạn khả năng lên trình của bạn.

Trung gỗ

Thành viên mới
Điểm đôi: 675
Điểm đơn: 680
2
trái 1 tay của em mạnh hơn phải mà phải oánh như síp

Minh Hà

Thành viên mới
Điểm đôi: 665
4
cũng đam mê cú trái 1 tay nhưng ko làm đc

Tuansrepok4

Thành viên mới
1
Mình thì thích cú trái hai tay hơn, khi đánh cảm thấy chắc chắn và tự tin hơn cú trái 1 tay. Vì thích nên tập nhiều, giờ thì quen rồi, đánh lại tốt hơn cú thuận tay.

Bạn làm vậy thử xem,  đam mê + luyện tập = thành công. 

Hoanghiencb

Thành viên TCT Miền Bắc
Thành viên BQT
Tổ chấm trình
Điểm đôi: 730
120
Mình thì thích cú trái hai tay hơn, khi đánh cảm thấy chắc chắn và tự tin hơn cú trái 1 tay. Vì thích nên tập nhiều, giờ thì quen rồi, đánh lại tốt hơn cú thuận tay.

Bạn làm vậy thử xem,  đam mê + luyện tập = thành công. 
Chuẩn anh !

Đam mê + Luyện tập = thành công.

Công thức rất đơn giản. 

Trái 1 tay hay 2 tay đều có ưu nhược điểm của nó. Quan trọng là mình lựa chọn trường phái sao cho phù hợp với khả năng cũng như sở thích của mình thôi. Còn khi đã lựa chọn 1 hay 2 thì trau chuốt nó, rèn luyện không ngừng tất có thành quả. 

Thân ái!!!

Loading...