Ưu nhược điểm của cách cầm vợt

Nadal85

Thành viên mới
1
Xin các bạn cho mình hỏi: Hiện tại mình chơi tennis được thời gian ngắn thôi, cầm vợt số 3 (nhiều khi đến 3.5) cho cú thuận tay. Đánh bóng chủ yếu toppsin, do vậy mặt vợt toàn tiếp xúc toàn nghiêng so với bóng và đánh rất mất sức. Chuyển qua cầm số 4 thì thấy mặt vợt dễ tiếp xúc vuông với bóng hơn (cái này mới thử thôi chưa tập nhiều, khi thử thấy khó đánh các đường bóng thấp và cao, khó xoay vợt nữa). Liệu có nên chuyển sang cầm số 4 ko. Mình muốn biết các ưu nhược điểm của các cách cầm vợt này, cách nào tốt, để mình nghiên cứu xem có chuyển nên sang tập luyện số 4 ko ( vì rất sợ bị tẩu hỏa nhập ma rồi lại hỏng mất cách đoa đã định hình từ trc). Thanks

ufo

Thành viên mới
0
Mình cũng cầm vợt số 4 và tiếp xúc nghiêng vợt đánh bóng ko thấy nổ nhưng chuyển sang cầm số 3 thì đánh bóng toàn ra ngoài hức :(

Chung Linh Đàm

Thành viên
Điểm đôi: 640
2
Cách nào cũng có cái hay cái dở. Cầm từng loại, múa vợt thật chậm và xem lúc tiếp xúc bóng thế nào là biết cơ thể mình phù hợp cách cầm nào.

Ken Lê

Thành viên mới
0
đánh số 4 lúc bóng nhanh ko điều chỉnh nhanh dc

Tạ hữu tùng

Thành viên mới
Điểm đôi: 665
0
Xin các bạn cho mình hỏi: Hiện tại mình chơi tennis được thời gian ngắn thôi, cầm vợt số 3 (nhiều khi đến 3.5) cho cú thuận tay. Đánh bóng chủ yếu toppsin, do vậy mặt vợt toàn tiếp xúc toàn nghiêng so với bóng và đánh rất mất sức. Chuyển qua cầm số 4 thì thấy mặt vợt dễ tiếp xúc vuông với bóng hơn (cái này mới thử thôi chưa tập nhiều, khi thử thấy khó đánh các đường bóng thấp và cao, khó xoay vợt nữa). Liệu có nên chuyển sang cầm số 4 ko. Mình muốn biết các ưu nhược điểm của các cách cầm vợt này, cách nào tốt, để mình nghiên cứu xem có chuyển nên sang tập luyện số 4 ko ( vì rất sợ bị tẩu hỏa nhập ma rồi lại hỏng mất cách đoa đã định hình từ trc). Thanks
Hay lắm bro, thank very much

Trần Huy

Thành viên mới
0
cầm cán sâu số 4 hoặc 5 như khachanov đánh bóng xoáy cồng rất khó chịu

Long Tony

Thành viên mới
Điểm đôi: 760
0
Xin chào e là thành viên mới rất mong được giao lưu và học hỏi

Loading...