Chiến thuật đánh đôi?

dh83

Thành viên mới
Điểm đôi: 650
4
Đánh đôi nên đánh trên 2 lưới hay 1 lưới 1 dưới, hay 2 dưới?
Mình nghĩ là tùy từng đối tượng và tình huống bóng bạn ạ. Nhưng nên có lưới để gây áp lực lên quả trả bóng của đối phương. Trường hợp đồng đội phông chưa tốt, cân nhắc 2 phông, sau đó lên lưới khi có cơ hội 🙂

dh83

Thành viên mới
4
Mình nghĩ là tùy từng đối tượng và tình huống bóng bạn ạ. Nhưng nên có lưới để gây áp lực lên quả trả bóng của đối phương. Trường hợp đồng đội phông chưa tốt, cân nhắc 2 phông, sau đó lên lưới khi có cơ hội 🙂

dh83

Thành viên mới
4

dh83

Thành viên mới
4
Mình nghĩ là tùy từng đối tượng và tình huống bóng bạn ạ. Nhưng nên có lưới để gây áp lực lên quả trả bóng của đối phương. Trường hợp đồng đội phông chưa tốt, cân nhắc 2 phông, sau đó lên lưới khi có cơ hội.

Tú Thái Nguyên

Thành viên mới
Điểm đôi: 720
5
Đánh theo những gì mình có là tốt nhất, mộy người lưới yếu và phông tốt k cần phải cưỡng ép lên lưới, nhưng bắt buộc phải biết đánh lưới để có thể dứt điểm quả bóng hiệu quả

Thắng83SLa

Thành viên mới
1
Phải là lưới tốt thì mới lên lưới bạn ơi! Ko thì toàn bị họ gài vào chân là chết.....mình toàn lùi về đánh phông! Lên dứt điểm thì mới đứng tiếp trên lưới

Thắng83SLa

Thành viên mới
1
Phải là lưới tốt thì mới lên lưới bạn ơi! Ko thì toàn bị họ gài vào chân là chết.....mình toàn lùi về đánh phông! Lên dứt điểm thì mới đứng tiếp đón quả sau

dh83

Thành viên mới
4
Phải là lưới tốt thì mới lên lưới bạn ơi! Ko thì toàn bị họ gài vào chân là chết.....mình toàn lùi về đánh phông! Lên dứt điểm thì mới đứng tiếp trên lưới
Lưới bị gài vào chân do đứng quá xa lưới bạn nhé. Theo mình tập lên lưới là một cách để luyện phản xạ và đoán được đường bóng của đối phương khi tập trung quan sát vào mặt vợt của họ khi tiếp bóng. Đó là kinh nghiệm của bản thân mình, mình đã làm và cảm thấy có hiệu quả 🙂

Loading...