Hàng Tết "độc" của nhà vườn Miền Tây

Chân Dài

Core Member
VIP Member
152
Mỗi năm, khi tết Nguyên đán đến, nhà vườn ở miền Tây lại cố tìm ra một chút gì đó mới hơn cho sản phẩm của mình sao cho độc đáo hơn so với tết năm ngoái, đồng thời, họ cũng muốn nâng thêm giá trị của sản phẩm do mình làm ra.

Bưởi nổi chữ tài lộc

Dưa hấu vuông

Dưa hấu hình thỏi vàng

TINLE802

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 1150
411
hay quá. mỗi năm thêm mỗi sáng tạo nhẻ

autumn

Thành viên mới
Điểm đôi: 640
2,685
Ngoài Bắc chưa thấy có những tác phẩm tuyệt vời như thế này . Nếu có thì Tết này đắt hàng lắm ạ . Em thích tạo hình của dưa hấu vàng, để trên ban thờ thì đẹp lắm

Chân Dài

Core Member
VIP Member
152
Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng đều có mà bác, nhưng giá cả có lẽ khác ở trong Nam.

Ngọc Bẹt

Former Mod
Điểm đôi: 655
2,936
Chào em Chân Dài :) hình như cuối năm nay em có tin gì vui thì phải nhỉ?

Mấy quả bưởi có chữ đó vị có ngon hơn loại bình thường không? gọt vỏ ở chỗ có chữ thì nhìn thấy gì?

Minhsuzuki

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 575
873
Em gốc dân Miền tây chính hiệu riêng cá nhân không khoái mấy tạo hình thế , cái gì tự nhiên cũng đẹp tinh khiết hơn và ý nghĩa hơn . Nhìn quả bưởi to đẹp vẫn thích hơn quả hồ lô , dưa hấu cũng thế ngoài ra ý nghĩa của các loại trái cây khi được đặt lên cúng ông bà trời đất nếu biến dạng thì nó không còn ý nghĩa ban đầu .

Chân Dài

Core Member
VIP Member
152
Ngọc Bẹt nói:
Chào em Chân Dài :) hình như cuối năm nay em có tin gì vui thì phải nhỉ?Mấy quả bưởi có chữ đó vị có ngon hơn loại bình thường không? gọt vỏ ở chỗ có chữ thì nhìn thấy gì?
Bưởi này không có ăn được anh ơi. nó đẹp nên chỉ để dành ngắm thôi. nếu gọt vỏ ở chổ có chữ sẽ thấy vỏ..vỏ..và vỏ. bảo đảm chỗ đó không có ruột. hihihi

Em vui suốt năm, chứ không riêng cuối năm nay đâu. hihihi

dunlop_phonui

Core Member
VIP Member
Điểm đôi: 760
5,092
Chân Dài nói:
Bưởi này không có ăn được anh ơi. nó đẹp nên chỉ để dành ngắm thôi. nếu gọt vỏ ở chổ có chữ sẽ thấy vỏ..vỏ..và vỏ. bảo đảm chỗ đó không có ruột. hihihi Em vui suốt năm, chứ không riêng cuối năm nay đâu. hihihi
không cho ăn... chỉ cho ngắm thôi à... thế có được sờ vào hiện vật không nhẩy các bác??????

kỳ nhông

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 715
1,794
dunlop_phonui nói:
không cho ăn... chỉ cho ngắm thôi à... thế có được sờ vào hiện vật không nhẩy các bác??????
Riêng "bưởi" mà chú muốn sờ thì 1 là phải trả tiền, 2 là nhận đc 1 cái...bạt tai =))=))=))

quocdanh

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 670
767
kỳ nhông nói:
Riêng "bưởi" mà chú muốn sờ thì 1 là phải trả tiền, 2 là nhận đc 1 cái...bạt tai =))=))=))
Nhông này thấy bưởi mà đòi sờ thì bác nói đúng rồi đó, phải ăn thì mới được khen và có khi còn được thưởng nữa chứ chẳng chơi??????????? :eek:

kỳ nhông

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 715
1,794
quocdanh nói:
Nhông này thấy bưởi mà đòi sờ thì bác nói đúng rồi đó, phải ăn thì mới được khen và có khi còn được thưởng nữa chứ chẳng chơi??????????? :eek:
Ăn đc thì nói làm gì anh :D

dunlop_phonui nói:
vậy 1 đi cho nó ôn hòa .... bbebebebebebebee
Cái j chú cũng quy ra tiền hết thế ??? Haizzzz

Ngọc Bẹt

Former Mod
Điểm đôi: 655
2,936
Cắt quả dưa hình xe oto ra, chia nhau cũng khó nhỉ? Kiểu gì cũng có ông phải ăn cùi... :D

Echay

Thành viên mới
9
BEN10 nói:
Em gốc dân Miền tây chính hiệu riêng cá nhân không khoái mấy tạo hình thế , cái gì tự nhiên cũng đẹp tinh khiết hơn và ý nghĩa hơn . Nhìn quả bưởi to đẹp vẫn thích hơn quả hồ lô , dưa hấu cũng thế ngoài ra ý nghĩa của các loại trái cây khi được đặt lên cúng ông bà trời đất nếu biến dạng thì nó không còn ý nghĩa ban đầu .
tự nhiên có yêu cầu sinh thái nữa không anh?

Thảo Lê

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 550
2,089
I LOVE MIỀN TÂY FOREVER :) Chúc tất cả mí anh hưởng 1 mùa xuân tràn đầy niềm vui và happy

Loading...