Post một bài viết lên diễn đàn

NiHa

Administrator
Thành viên BQT
Administrator
Điểm đôi: 640
4,432
Em mở màn cho các bác Admin IT

Em muốn post một bài viết trong đó có cả hình ảnh, chart lên diễn đàn mà vẫn giữ nguyên giao diện trình bày của bài viết đó thì em làm thế nào?

Em dùng thủ thật " cut" " Paste" vào diễn đàn thì nó mất hết hình ảnh, với cả chart, chỉ còn lại toàn phần words nhưng giao diện trình bày trên Word thì hoàn toàn khác.

Em có phải chuyển sang file PDF hoặc Jpg để post lên không?

Thanks các bác.

namthang

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 650
1,043
NiHa nói:
Em mở màn cho các bác Admin ITEm muốn post một bài viết trong đó có cả hình ảnh, chart lên diễn đàn mà vẫn giữ nguyên giao diện trình bày của bài viết đó thì em làm thế nào?

Em dùng thủ thật " cut" " Paste" vào diễn đàn thì nó mất hết hình ảnh, với cả chart, chỉ còn lại toàn phần words nhưng giao diện trình bày trên Word thì hoàn toàn khác.

Em có phải chuyển sang file PDF hoặc Jpg để post lên không?

Thanks các bác.
NanáNadal đâu trả lời kìa ;)

AdminHN

Administrator
VIP Member
260
Bác có thể chuyển sang WYSWYG Mode (What you see, what you get) bằng nút trên cùng, bên trái của thanh cộng cụ biên tập (lúc đăng bài). Lúc đó bác thấy gì, paste vào nó thành đó.

Diễn đàn mặc định dùng Source Mode (Dạng code BB).

/monthly_2012_01/Capture.PNG.68738c3de824d3d8ca261309fdbaaaf3.PNG

Đính kèm

NiHa

Administrator
Thành viên BQT
Administrator
Điểm đôi: 640
4,432
Em thử rồi, giao diện Word thì ok, nhưng các hình vẽ thì bị mất.

gts57568

Thành viên mới
4
Admin cho em hỏi, em là newbie nên fải làm sao mới có thể tạo chủ đề mới được vậy

APPAREL

Thành viên mới
4
Chào bác admin,

Mình đã đăng ký 2 tuần rồi mà vẫn chưa biết cách nào post bài. Mình tìm mà không biết click chọn cái nào để post bài. Hay là có lỗi gì??

Vậy nhờ bác kiểm tra giùm và hướng dẫn mình cách post lên " Miền Nam" "Giờ sân trống, thầy dạy banh" nhé.

Mong tin.

Many thanks!!!

APPAREL

Thành viên mới
4
APPAREL nói:
Chào bác admin,Mình đã đăng ký 2 tuần rồi mà vẫn chưa biết cách nào post bài. Mình tìm mà không biết click chọn cái nào để post bài. Hay là có lỗi gì??

Vậy nhờ bác kiểm tra giùm và hướng dẫn mình cách post lên " Miền Nam" "Giờ sân trống, thầy dạy banh" nhé.

Mong tin.

Many thanks!!!
Có bác admin hoặc bác nào chỉ giúp mình cách post 1 bài lên " Miền Nam" "Giờ sân trống, thầy dạy banh" với. Mình không cần post hình ảnh gì cả. Cảm ơn nhé!

Tennis247

Thành viên mới
4
tennisbds nói:
mấy bác ơi, em post bài viết mới không được thế nhỉ
Em cũng vậy, em xem phần cuối chỉ được trả lời bài viết mà không được post bài mới

hoahong90

Thành viên mới
13
Mình cũng là thành viên mới không biết có bao nhiêu bài mới được post bài các bác nhỉ

hoahong90

Thành viên mới
13
Hình như phải mất một khoảng thời gian mới được đăng bài hay sao ý. Nhưng mình cũng không biết là bao nhiêu lâu

phongtran392000

Thành viên mới
4
Con chào các bác. Con là newbie trong diễn đàn và mới lập nick khoảng 1 tuần nay thôi. Các bác cho con hỏi làm sao để có thể post bài và trả lời nhanh topic mà không cần phải trả lời "câu hỏi kiểm tra" vậy ạ? :( Con cảm ơn các bác nhiều lắm. :D

Tran.Hien

Hội trưởng Rồng
VIP Member
Điểm đôi: 685
11,216
phongtran392000 nói:
Con chào các bác. Con là newbie trong diễn đàn và mới lập nick khoảng 1 tuần nay thôi. Các bác cho con hỏi làm sao để có thể post bài và trả lời nhanh topic mà không cần phải trả lời "câu hỏi kiểm tra" vậy ạ? :( Con cảm ơn các bác nhiều lắm. :D
Mod ơi,Nananadal ơi,đây là thằng con nhỏ dại của a,muốn tham gia DĐ, tạo Nick rồi mà giống như TK hay Email kg kích hoạt được,có nick mà muốn viết bài cho đúng điều lệ cứ phải trả lời câu hỏi phứ tạp quá...các bác xem có cách gì hướng dẫn hay giúp cháu nó nhé. Thanks

Lỗ Trí Thâm

Thành viên mới
Điểm đôi: 690
13,538
Tran.Hien nói:
Mod ơi,Nananadal ơi,đây là thằng con nhỏ dại của a,muốn tham gia DĐ, tạo Nick rồi mà giống như TK hay Email kg kích hoạt được,có nick mà muốn viết bài cho đúng điều lệ cứ phải trả lời câu hỏi phứ tạp quá...các bác xem có cách gì hướng dẫn hay giúp cháu nó nhé. Thanks
post trên 30 bài thì sẽ được trả lời tự do nha Bác! hihi

HAILINHDUY

CHÂN LOONG TOONG
VIP Member
Điểm đôi: 675
1,572
Thành viên mới chắc do quy định của Diễn đàn nên không tạo được chủ đề mới rồi!

Loading...