Topic chuyên về dan dây kiểu HYBRID ( kết hợp 2 loại dây )

exciter

Thành viên mới
6
caotrung0418 nói:
Vì em thấy bác post bài bên trên là đan bộ Hybrid nào cũng 3 buổi là cắt đi nên chắc ít có thời gian thử :D Bây giờ có khá nhiều loại dây multi tốt như dòng Wilson NXT, Babolat XCel, Tecnifibre X-One Biphase - bên thế giới tennis có nhập về nhưng dạo này em cũng lười thử dây quá vì thử hoài mất cảm giác em đang phải tự ổn định lại kỹ thuật đã :)
Đây là trải nghiệm của em và cũng có tham khảo qua trên một số diễn đàn thì thấy số lượng người dùng hybrid cũng ít,mà đa số chuyển qua dùng dây poly mềm cho dễ chơi hơn.hoặc dùng dây có cạnh,dây xoắn để tạo độ xoáy nhiều hơn.

Có gì mong các bác tư vấn thêm giúp em.thanks bác!

thanghuynh75

Thành viên mới
148
Các bác cho em hỏi dây main có phải là dây vuông góc với cán vợt, còn dây cross là dây chạy song song với cán vợt phải không?

Alex_Phan

Thành viên mới
13
3. Dây main Signum Hextreme 24kg + dây cross Pro's pro Black out 24kg : Đây là bộ mình đang sử dụng và thấy rất ưng ý, dây Hextreme độ cứng vừa phải , bám banh cộng với dây Black out khá mềm dẻo linh hoạt hỗ trợ cho nhau khá tốt. Những cú FH top spin phát huy hết lực , lên lưới cảm giác điều banh cũng khá đều - riêng cú serve đang trong giai đoạn làm quen nên cũng chưa mạnh lắm.

Dùng dây này vào mùa mưa thay dây Asaway rất hợp lý !

Giá: 165k / 1 bộ ( đan ở cửa hàng Minh Sport của anh Panda )

Đánh giá : 8/10
Trong sân e cũng có 1 a đan như bác, công nhận đánh rất đều và ngon. :)

The kingLeonidas

Thành viên mới
0
Alex_Phan nói:
Trong sân e cũng có 1 a đan như bác, công nhận đánh rất đều và ngon. :)
Em cũng mix thử bộ này thấy cũng ổn êm ái spin khá tốt nhưng mình đang cần power thêm thì thay dây ngang= Firestorm hay poly plasma được ko nhỉ

TrungRC

Thành viên mới
1,244
e mới đan bộ 170k của Áhaway bên Quang Sport, có bro nào thử chưa chia sẻ với

namthang

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 650
1,043
cummicorny nói:
e mới đan bộ 170k của Áhaway bên Quang Sport, có bro nào thử chưa chia sẻ với
Quyết tâm trả thù hả em?!?!

Anh đan bộ Hybrid 1 của Tourna, thấy ok lắm. Nếu thù chưa trả được thì em thử xem sao nha ;)

TrungRC

Thành viên mới
1,244
namthang nói:
Quyết tâm trả thù hả em?!?!Anh đan bộ Hybrid 1 của Tourna, thấy ok lắm. Nếu thù chưa trả được thì em thử xem sao nha ;)
Hí hí...có dám thù ai đâu anh.

chỉ là nào giờ e chưa đan kiển Hybrid này nên giờ bon chen thử đó mà

kaka

vincent

Thành viên mới
0
caotrung0418 nói:
4. Dây main Tourna Quasi gut 24kg + dây cross Tourna Big Hitter Silver 24kg

Dây này mình đan đánh được 3 buổi thì đứt dây main, cảm giác chưa được gì nhiều - anh Duy bên thegioitennis thì khen bộ này đánh hay như Natural Gut, nhưng nếu độ bền vậy chắc không ổn :D

Giá : 150k / 1 bộ ( xót hết cả ruột :( )

Đánh giá : chẳng biết nói gì =((
Sorry không biết có đào mồ không.

Nhưng có cao nhân nào đã thử Tourna Black Zone main + Quasi Gut Armor cross cho cây PS97LS chưa? Nếu có cho mình xin review.

Thanks.

Tommy Ngo

Thành viên mới
0
Các pro tư vấn giúp mình đan dây nào để đánh vì mình mới hết (đỡ) Ellbow và không ảnh hưởng đến tay về sau nữa. Và gần khu Lê Đức Thọ (sân Hoàng Long) có ai day tennis không giới thiệu cho em nhé

Tommy Ngo

Thành viên mới
0
caotrung0418 nói:
Dạo này em thử nhiều loại dây HYBRID nên lên đây lập topic này xem có bác nào xài hàng giống em không :D Mở đầu là nhưng kiểu đan dây quen thuộc :

1.Đầu tiên là loại dây ngon bổ rẻ nhiều người quan tâm: sự kết hợp dây ashaway main 24kg + Gosen trong cross 24kg :

Vụ kết hợp này nều không lầm thì bắt nguồn từ việc dây màu vàng trong bộ ashaway đánh bì quá, khi vào bóng mất khá nhiều lực uy rằng tiếng nổ banh rất sướng tai, bộ này bắt lưới rất tốt - cảm giác banh lúm vào mặt vợt tạo sự điều banh dễ dàng , bỏ nhỏ cũng ngon vì cảm giác mềm mại của dây này .

Ưu điểm kiểu kết hợp này là dây Gosen trong làm nhiệm vụ hỗ trợ rất tốt trong khi dây chính ashaway bám banh và tạo độ xoáy quá ngon, nếu đan mềm ký thì đánh top spin rất sướng + tiếng nổ của banh nghe bôm bốp đã cả tai, mình lấy được 4 cái cup nhờ bộ đây này rồi đó :D !

Khuyết điểm là dây Gosen là dây poly nên sẽ cứa và dây Kelvar ashaway làm mau bị đứt, đồng thời nó cũng mau bị chết nên sau 3-4 tuần nên cắt đi thay mới

Giá tham khảo : 140-150k / 1 bộ

Chấm điểm : 7.5/10

2. Đánh giá Dây Hybrid Babolat RPM main 23kg + Gosen trong cross 23kg

Cảm nhận mấy ngày đầu tiên là khá cứng do chuyển từ Ashaway main sang RPM main và bị đau cổ tay do chuyển từ dây mềm sang dây cứng chưa quen.

Vài ngày sau quen dần dần như dây RPM đánh không êm ái cho lắm nên cảm giác phông và lưới vẫn chưa lấy lại được, khoảng 1 tuần sau thì đánh có lực tốt hơn + spin cũng ngon, bắt lưới thì tàm tạm, chỉ có serve là ngon hơn vì xoáy hơn trước một chút

Kết luận : Bộ Hybrid này thích hợp cho các bác tay to khoẻ đánh nhiều lực, tay nhỏ như mình thì chắc hợp với Ashaway hơn.

giá: 110k / 1 bộ ( đan ở Huyền Trân Công Chúa)

Chấm điểm : 6/10

3. Dây main Signum Hextreme 24kg + dây cross Pro's pro Black out 24kg :

Đây là bộ mình đang sử dụng và thấy rất ưng ý, dây Hextreme độ cứng vừa phải , bám banh cộng với dây Black out khá mềm dẻo linh hoạt hỗ trợ cho nhau khá tốt. Những cú FH top spin phát huy hết lực , lên lưới cảm giác điều banh cũng khá đều - riêng cú serve đang trong giai đoạn làm quen nên cũng chưa mạnh lắm.

Dùng dây này vào mùa mưa thay dây Asaway rất hợp lý !

Giá: 165k / 1 bộ ( đan ở cửa hàng Minh Sport của anh Panda )

Đánh giá : 8/10

4. Dây main Tourna Quasi gut 24kg + dây cross Tourna Big Hitter Silver 24kg

Dây này mình đan đánh được 3 buổi thì đứt dây main, cảm giác chưa được gì nhiều - anh Duy bên thegioitennis thì khen bộ này đánh hay như Natural Gut, nhưng nếu độ bền vậy chắc không ổn :D

Giá : 150k / 1 bộ ( xót hết cả ruột :( )

Đánh giá : chẳng biết nói gì =((
Nhờ các pro tư vấn giúp:

Tay nhỏ, đã từng bị Ellbow thì đan bộ dây HYBRID nào là phù hợp nhất (phòng tái phát Ellbow về sau luôn), và đan lực căng bao nhiêu (dây main - dây cross)

caotrung0418

Moderator
VIP Member
Điểm đôi: 730
2,787
Tommy Ngo nói:
Nhờ các pro tư vấn giúp:Tay nhỏ, đã từng bị Ellbow thì đan bộ dây HYBRID nào là phù hợp nhất (phòng tái phát Ellbow về sau luôn), và đan lực căng bao nhiêu (dây main - dây cross)
Mình cũng tay nhỏ đây, hiện tại đang dùng Ashaway Kelvar+ và Black code (230k/1 bộ) thấy đánh êm ái phết.

Bác nào cao tuổi cũng nên xài bộ này luôn đánh lưới ngon lắm !

bigtoe

Well-Known Member
308
caotrung0418 nói:
Mình cũng tay nhỏ đây, hiện tại đang dùng Ashaway Kelvar+ và Black code (230k/1 bộ) thấy đánh êm ái phết.Bác nào cao tuổi cũng nên xài bộ này luôn đánh lưới ngon lắm !
Anh Bigtoe tay to hiện đang dùng dây Forten Kevlar thin blend ($5/1 bộ ~ 110k/1 bộ) hơn một năm rồi, volley như thần. 1 năm mới phải thay 1 bộ. Tiết kiệm tiền dây khủng!

DKTC

Thành viên mới
3
Em đánh cây Wilson Steam 105 inch, string 16x15, 6pts HL thì đan dây như thế nào hợp ạ? Em định đan 23.5 kg dây dọc và 23 dây ngang. Lối đánh của em yếu lực nên cần dây power chút ạ. Em đánh baseline ( flat+spin) và yêu thích cú rờ ve 1 tay. Cám ơn các bác góp ý

Review cây đó đây ạ http://www.tennis-warehouse.com/Reviews/ST105S/ST105SReview.html

ares89

Thành viên mới
0
Cây Head MXG 5 dây 16x18 mới ra có bác nào thử chưa ạ, nên căng bộ hybrid nào cho êm tay?

Có bộ dây của Pacific là Pacific Power Hybrid gồm dây dọc là Pacific hồng và ngang là Pacific Powerline ko biết đã có bác nào thử chưa ạ

Loading...