Xử lý phần trong ngón cái tay cầm vợt bị chai sạn

nhk2007

Thành viên mới
Điểm đôi: 600
727
Hôm qua cảm thấy ngón cái tay cầm vợt hơi đau nên nhìn kỹ thì thấy phần trong ngón cái tay cầm vợt - da dày lên và bị chai sạn. Đưa hai ngón cái trái và phải (tay thuận cầm vợt) thì thấy có dấu hiệu ngón bên phải lớn hơn khoảng 1 1/4. Hơi đau nhưng chưa có dấu hiệu viêm. Em đọc tìm hiểu trên google thì thấy nhiều người khuyên nên dán băng keo hai mặt lên ngón cái.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì chia sẻ thông tin với nhé?

Ngọc Bẹt

Former Mod
Điểm đôi: 655
2,936
Em thì cứ để đó để lấy le (vì sau lần thằng Tây làm cùng nhìn thấy đi kể với mấy thằng khác là NB nó đánh tennis thứ dữ vì tay nó có mấy cục chai cỡ này này). Ai biết mình trình còi đâu :) ) ha ha. Thực ra lâu lâu nó lại bong một lớp, lại mỏng đi thôi mờ bác.

cuesta

Thành viên năng động
Điểm đôi: 730
95
em cũng bị như vậy, bị thêm ngón chân cái nữa chứ. Chắc ai chơi tennis cũng vậy đó. Nadal còn phải quấn băng keo mà,hohohoho

dragon82

Thành viên mới
2
bác lăn tăn vụ chai tay này làm gì, con gái thì mới phải giữ tay mịn màng chứ, đàn ông tay có vài vết chai sạn lại khiến con gái khi nắm tay thêm yêu đấy vì biết đây không phải công tử bột ;)

BACSIANH

Thành viên mới
152
Nên lấy băng keo cá nhân dán là hiệu quả nhất!

PHUONG_AGRISECO

Thành viên
17
Mình cũng bị tình trạng này nhưng cục chai không bong ra mà ngày càng bự hơn. nói chung là không đau nhưng nhìn ngón tay nó mất đi vẻ đẹp tự nhiên các bác ah. ko biết có cách nào khắc phục ko nữa.

tam_bb2003

Thành viên ưu tú (GEM)
Điểm đôi: 575
1,261
Nếu bạn muốn khắc phục thì không khó, nhưng phải nghỉ tennis 1 tháng. Bạn đến mấy phòng khám da liểu, nói họ xịt Nito lõng (làm phỏng lạnh, để trị mắt cá), khối da này sẽ chết và mình cắt đi, 1 tuần làm 1 lần, tầm 2-3 lần là xong. Nhưng nếu sau đó bạn đánh lại, thì khả năng chai lại là cao

QuayThuoc YNhan

Thành viên năng động
Điểm đôi: 695
105
tam_bb2003 nói:
Nếu bạn muốn khắc phục thì không khó, nhưng phải nghỉ tennis 1 tháng. Bạn đến mấy phòng khám da liểu, nói họ xịt Nito lõng (làm phỏng lạnh, để trị mắt cá), khối da này sẽ chết và mình cắt đi, 1 tuần làm 1 lần, tầm 2-3 lần là xong. Nhưng nếu sau đó bạn đánh lại, thì khả năng chai lại là cao
Ngâm tay bằng nước ấm.Cào cào phần chai bằng cái gì đó do gia chủ tùy ý.Rồi bôi thuốc này vào LOTUSALIC sẽ đỡ anh ơi.

Nguyễn Phong

Thành viên mới
Điểm đôi: 700
255
Muốn ngón cái kg bị chai thì kê ngón cái lên cái thớt, chặt ngón cái đi là hết chai và kg bao giờ nó bị chai lại nữa.

Chỉ còn Nguyễn Phong là bị chai mặt vì bị chửi thôi!

Ngữ 5Ku

Thành viên mới
Điểm đôi: 620
85
Mình cũng bị vấn đề này, mà nghỉ đánh chừng 1 tháng là hết chai liền.

toanthuykhue

Thành viên mới
Điểm đôi: 715
4
nhk2007 nói:
Hôm qua cảm thấy ngón cái tay cầm vợt hơi đau nên nhìn kỹ thì thấy phần trong ngón cái tay cầm vợt - da dày lên và bị chai sạn. Đưa hai ngón cái trái và phải (tay thuận cầm vợt) thì thấy có dấu hiệu ngón bên phải lớn hơn khoảng 1 1/4. Hơi đau nhưng chưa có dấu hiệu viêm. Em đọc tìm hiểu trên google thì thấy nhiều người khuyên nên dán băng keo hai mặt lên ngón cái. Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì chia sẻ thông tin với nhé?
0989677868 a tiến,bác sĩ bạch Mai chuyên chữa chấn thương

toanthuykhue

Thành viên mới
Điểm đôi: 715
4
tam_bb2003 nói:
0989677868 a tiến,chữa món này rất tốt

kimchi1748

Thành viên mới
1

Quoc Thang

Thành viên mới
0
Kkk hôm nay mới biết ai cũng bị chai chỗ này, bữa giờ cứ nghĩ do mình cầm vợt chưa chuẩn

Loading...